Breaking News

ಐಇಎಂಎಸ್ ಹುಬ್ಬಳ್ಳಿಯಲ್ಲಿ ಐದು ದಿನಗಳ ಎಮ್ ಬಿ ಎ ಮತ್ತು ಪಿ ಜಿ ಡಿ ಬಿ ಎಮ್ ಕೋರ್ಸ್ ಗಳ ಓರಿಯಂಟೇಶನ್ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ “ನಿರ್ಮಾಣ-2023”ರ ಉದ್ಘಾಟನಾ ಸಮಾರಂಭ


ನಗರದ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಎಕ್ಸಲೆನ್ಸ್ ಇನ್ ಮ್ಯಾನೇಜ್ಮೆಂಟ್ ಸೈನ್ಸ್, ಹುಬ್ಬಳ್ಳಿಯಲ್ಲಿ ಐದು ದಿನಗಳ ಓರಿಯಂಟೇಶನ್ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಉದ್ಘಾಟನೆಯನ್ನು 08ನೇ ಫೆಬ್ರವರಿ 2023 ರಂದು ಆಯೋಜಿಸಲಾಗಿತ್ತು.
ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಮುಖ್ಯ ಅತಿಥಿ ಎ.ಆರ್.ವಿನಯ್ ಜವಳಿ, ಅಧ್ಯಕ್ಷರು , ಕರ್ನಾಟಕ ವಾಣಿಜ್ಯ ಮತ್ತು ಕೈಗಾರಿಕಾ ಸಂಸ್ಥೆ, ಹುಬ್ಬಳ್ಳಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತ ಕಲಿಕೆಯು ನಿರಂತರ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿದ್ದು , ಮ್ಯಾನೇಜ್ಮೆಂಟ್ ಪದವೀಧರರಿಗೆ ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಅವಕಾಶಗಳಿವೆ, ಮೊಲ ಜ್ಞಾನದೊಂದಿಗೆ ಸೂಕ್ತ ಕೌಶಲ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು ತೀರಾ ಅಗತ್ಯವಾಗಿದೆ. ವಿಶೇಷ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿನ ನೈಪುಣ್ಯತೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಓದುವ ಅಭ್ಯಾಸವು ನಾಯಕತ್ವದ ಏಣಿಯಲ್ಲಿ ಉನ್ನತ ಮಟ್ಟಕ್ಕೆ ಕೊಂಡೊಯ್ಯುತ್ತದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಓದುಗ ಉತ್ತಮ ನಾಯಕನಾಗುತ್ತಾನೆ. ನೈತಿಕತೆ ಮತ್ತು ಮೌಲ್ಯಗಳು ಯಾವುದೇ ವ್ಯವಹಾರಕ್ಕೆ ಅಡಿಪಾಯವಾಗಿದೆ. ಸ್ನಾತಕೋತ್ತರ ಪದವಿಗೆ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಾನ್ಯತೆ, ಉತ್ತಮ ಸಂವಹನ ಮತ್ತು ಸಮಸ್ಯೆ ಪರಿಹರಿಸುವ ಕೌಶಲ್ಯಗಳು ಬೇಕಾಗುತ್ತವೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದರು.
ಕೈಜೆನ್ ಎಡ್ಯುಪ್ಲಸ್ ಸೊಸೈಟಿಯ ಗೌರವ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡಾ.ಎನ್.ಎ.ಚರಂತಿಮಠ ಅವರು ಮಾತನಾಡುತ್ತ ಮುಂದಿನ ಐದು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಓರಿಯಂಟೇಶನ್ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿ ಮತ್ತು ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಸಂತೋಷ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದರು. ವೃತ್ತಿಪರ ಶಿಕ್ಷಣವು ಸಿದ್ಧಾಂತಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಆಧಾರಿತವಾಗಿರಬೇಕು. ಕೇಸ್ ಸ್ಟಡೀಸ್ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಜೆಕ್ಟ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಆಡಳಿತದ ಅಧ್ಯಯನಗಳು ಉತ್ಕೃಷ್ಟವಾಗಿರಲು ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಾನ್ಯತೆ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅಭಿಪ್ರಾಯಪಟ್ಟರು.


ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ನಿರ್ದೇಶಕ ಡಾ.ವೀರಣ್ಣ ಡಿ.ಕೆ ಸ್ವಾಗತಿಸಿ ಓರಿಯೆಂಟೇಶನ್ ಮಹತ್ವದ ಬಗ್ಗೆ ವಿವರಿಸಿದರು. ನಮ್ಮ ಕಾಲೇಜು ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವದ ಸರ್ವಾಂಗೀಣ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಎಲ್ಲಾ ಉಪಕ್ರಮಗಳು ಮತ್ತು ಸೌಲಭ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಸಭೆಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. ಐದು ದಿನಗಳ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಸಂವಹನ, ನೆಟ್ವರ್ಕಿಂಗ್, ಸಹಪಠ್ಯ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆ, ಉದ್ಯಮಶೀಲತೆ ಮತ್ತು ಸ್ಟಾರ್ಟ್ಅಪ್ಗಳು, ಜೀವನ ಕೌಶಲ್ಯಗಳು, ಹಣ ನಿರ್ವಹಣೆಯ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆ, ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕ ಮತ್ತು ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ, ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ ಮತ್ತು ಔಟ್ರೀಚ್ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳ ಕುರಿತು ಸೆಷನ್ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಸಭೆಗೆ ವಿವರಿಸಿದರು.
ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಪ್ರೊ.ಶಿವಾನಂದ ಪಾಟೀಲ ಸಂಯೋಜಿಸಿದರು, ಪ್ರೊ.ಪ್ರೀತಿ ಬೆಳಗಾಂವಕರ ವಂದಿಸಿದರು. ಶ್ರೀಮತಿ ಕಾವ್ಯ, ಸುಪ್ರಿಯಾ ಮತ್ತು ಕವಿತಾ ಅವರು ಸ್ವಾಗತ ಗೀತೆ ಹಾಡಿದರು. ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಮತ್ತು ಪಾಲಕರು ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದರು.

Share News

About BigTv News

Check Also

Featured Video Play Icon

ಯುವತಿ ಕೊಲೆಗೆ ಪ್ರೇಮ ಪ್ರಕರಣವೇ ಕಾರಣ: ಕಮೀಷನರ್ ರೇಣುಕಾ ಸುಕುಮಾರ್..!

ಹುಬ್ಬಳ್ಳಿ: ಬಿವ್ಹಿಬಿ ‌ಕಾಲೇಜು ಕ್ಯಾಂಪಸ್ ನಲ್ಲಿ ಯುವತಿ ಕೊಲೆ ಪ್ರಕರಣದ ಕಾರಣವನ್ನು ಹು-ಧಾ ಪೊಲೀಸ್ ಕಮೀಷನರ್ ರೇಣುಕಾ ‌ಸುಕುಮಾರ ಬಿಚ್ಚಿಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ. …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You cannot copy content of this page