11 ವರ್ಷದ ‘ಅಪ್ರಾಪ್ತ ತಾಯಿ’ ಗರ್ಭಪಾತಕ್ಕೆ ಅನುಮತಿ ನೀಡಿದ ಬಾಂಬೆ ಹೈಕೋರ್ಟ್

ಮುಂಬೈ: ತನ್ನ 22 ವರ್ಷದ ಸೋದರಸಂಬಂಧಿ ಲೈಂಗಿಕ ದೌರ್ಜನ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಿ ಗರ್ಭಿಣಿಯಾಗಿದ್ದ ಹನ್ನೊಂದು ವರ್ಷದ ಬಾಲಕಿಯ ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಮುಕ್ತಾಯಕ್ಕೆ ಬಾಂಬೆ ಹೈಕೋರ್ಟ್ ಅನುಮತಿ ನೀಡಿದೆ. ಸೋಮವಾರ, ನ್ಯಾಯಮೂರ್ತಿಗಳಾದ ಎಸ್‌ಜೆ ಕಥವಾಲ್ಲಾ ಮತ್ತು ಅಭಯ್ ಅಹುಜಾ ಅವರ ರಜಾಕಾಲದ ಪೀಠವು ಅನುಮತಿಸಲಾದ 20 ವಾರಗಳ ಮಿತಿಯನ್ನು ಮೀರಿದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಮತ್ತು ಭ್ರೂಣವು ಕೇವಲ ಸಣ್ಣ ಅಸಹಜತೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೂ ಸಹ ಹುಡುಗಿಗೆ (11 ವರ್ಷ 9 ತಿಂಗಳು) ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಅಂತ್ಯಗೊಳಿಸಲು ಅನುಮತಿ ನೀಡಿತು.

ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯು ಮಹಿಳೆಯ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಹಾನಿಯನ್ನುಂಟುಮಾಡಿದರೆ, ಅಂತಹ ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು ಒತ್ತಾಯಿಸುವುದು ಅವಳ ಮೂಲಭೂತ ಹಕ್ಕಿನ ಉಲ್ಲಂಘನೆಯಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೈಕೋರ್ಟ್‌ನ ಮತ್ತೊಂದು ಪೀಠವು 2019 ರ ಹಿಂದಿನ ಆದೇಶವನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದೆ.

ಜೆಜೆ ಗ್ರೂಪ್ ಆಫ್ ಹಾಸ್ಪಿಟಲ್‌ನ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಮಂಡಳಿಯ ವರದಿಯನ್ನು ಕೋರ್ಟ್‌ ಗಮನಿಸಿ, ವರದಿಯನ್ನು ಎಚ್‌ಸಿ ಗಮನಿಸಿದೆ, ಅಪ್ರಾಪ್ತ ವಯಸ್ಕರಲ್ಲಿ ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯ ಮುಂದುವರಿಕೆಯು ರಕ್ತಹೀನತೆ, ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯ ಪ್ರೇರಿತ ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ ಮತ್ತು ಹೆರಿಗೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿದ ಆಪರೇಟಿವ್ ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪದಂತಹ ‘ಗರ್ಭಧಾರಣೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ತೊಡಕುಗಳಿಗೆ’ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.

ವರದಿಯಲ್ಲಿ ಇದು ಅನಿಶ್ಚಿತ ಭವಿಷ್ಯದೊಂದಿಗೆ ಅಪ್ರಾಪ್ತ ಗರ್ಭಿಣಿ ಮೇಲೆ ಮಾನಸಿಕ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ಬೀರಲಿದೆ. 22 ವಾರಗಳ ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ, ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯ ಮುಕ್ತಾಯದ ವೇಳೆಯಲ್ಲಿ ಗರ್ಭಿಣಿ ಅಪ್ರಾಪ್ತ ವಯಸ್ಕರಿಗೆ ಅಪಾಯವನ್ನುಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ, ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯ ಮುಂದುವರಿಕೆ ದೈಹಿಕ ಮತ್ತು ಮಾನಸಿಕ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಉಂಟು ಮಾಡುತ್ತದೆ ಅಂತ ಹೇಳಿದೆ ಎನ್ನಲಾಗಿದೆ.

Share News

About admin

Check Also

ಬೆಲೆ ಏರಿಕೆ ಕುರಿತು ಸಿಹಿ ಸುದ್ದಿ ನೀಡಿದ ಸಿಎಂ

ಬೆಂಗಳೂರು: ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ವಿದ್ಯುತ್, ಹಾಲಿನ ದರ ಏರಿಕೆ ಮಾಡಲು ಚಿಂತನೆ ನಡೆದಿತ್ತು. ಆದರೆ, ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಬಸವರಾಜ ಬೊಮ್ಮಾಯಿ ಅವರು ಭರವಸೆ ನೀಡಿದಂತೆ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You cannot copy content of this page